เครื่องชาร์จและฟื้นฟูแบตเตอรี่ : PM120-8TA
CONSTANT VOLT & CONSTANT CURRENT BATTERY CHARGER
MODEL: PM120-8TA
คุณสมบัติเฉพาะ
  • ชาร์จแบบ CONSTANT CURRENT (CC) และ CONSTANT VOLT (CV) ในเครื่องเดียว
  • ชาร์จแบบกระแสคงที่ (CC) ปรับค่ากระแสชาร์จคงที่ได้ตามต้องการ 0-8ADC
  • ช่วยฟื้นฟูแบตเตอรี่ที่เสื่อมจากการเกิดซัลเฟต
  • รองรับการชาร์จแบตเตอรี่ตั้งแต่ 12V / 24V / 36V / 48V / 60V / 72V / 84V / 96V / 108V / 120V
  • ตั้งเวลาได้ / รองรับแบตเตอรี่ชนิดน้ำ+แห้ง
  • แรงดันไฟเข้า : 220 Vac, 1 Phase, 50 Hz
✔️ มีสายไฟและปากคีบให้ พร้อมใช้งานทันที
ข้อดีของการชาร์จแบบกระแสคงที่ CC
การชาร์จแบบ Constant Current จะทำให้
  • กระแสไม่ตกขณะชาร์จ
  • การชาร์จมีความเสถียรสูง
  • แรงดันสูงช่วยกระตุ้นการฟื้นฟูแบตเตอรี่
  • ช่วยสลายซัลเฟตที่เกาะบนแผ่นธาตุ
  • ยืดอายุการใช้งานแบตเตอรี่
  • เพิ่มประสิทธิภาพการชาร์จ
ข้อดีของการชาร์จแบบแรงดันคงที่ CV
การชาร์จแบบ Constant Volt จะทำให้
  • ช่วยให้แบตเตอรี่ชาร์จเต็มอย่างปลอดภัย และลดความเสี่ยงในการชาร์จเกิน (Overcharge)
รองรับแบตเตอรี่
สามารถใช้กับแบตเตอรี่ประเภท
  • Lead Acid (แบตน้ำ)
  • Sealed Lead Acid (แบตแห้ง)
  • Deep Cycle Battery
  • GEL
  • Lithium (LiFePO4)
  • รองรับขนาดแบตเตอรี่ถึง 150Ah
การใช้งาน
  • สามารถปรับกระแสได้ละเอียด ตั้งแต่แบตเตอรี่ขนาดเล็ก เช่น 0.2A / 0.3A / 0.4A ไปจนถึงแบตเตอรี่ขนาดใหญ่
ชาร์จได้ครั้งละหลายลูก สามารถชาร์จแบตเตอรี่ 12V
  • ต่ออนุกรม : สูงสุด 10 ลูก
  • ต่อขนาน : เพิ่มได้อีก 10 ลูก ➡️ รวมสูงสุด 20 ลูก ต่อครั้ง
  • เหมาะสำหรับงาน Service ที่ต้องชาร์จจำนวนมาก
จุดเด่น
  • รองรับแรงดันหลายระดับในเครื่องเดียว
  • ฟื้นฟูแบตเตอรี่ที่เสื่อมหรือไฟหมดเกลี้ยง
  • กระตุ้นให้คราบซัลเฟตหลุดออกจากแผ่นธาตุ
  • ตั้งเวลาในการชาร์จได้ (1 นาที – 30 ชั่วโมง) ระบบตัดอัตโนมัติเมื่อครบเวลา
  • ระบบป้องกันต่อกลับขั้ว
  • มีเบรกเกอร์ป้องกันด้าน Input
  • ทนทาน ใช้งานง่าย
  • ยืดอายุการใช้งานแบตเตอรี่
แก้ปัญหาแบตเสื่อมแบบมืออาชีพ
✔️ ฟื้นฟูแบตเตอรี่ที่สภาพไม่สมบูรณ์
✔️ ลดต้นทุนการเปลี่ยนแบต
การรับประกันและบริการหลังการขาย
  • รับประกันสินค้า 1 ปี
  • บริการให้คำปรึกษาด้านเทคนิคโดยทีมวิศวกรมืออาชีพ
  • รองรับงานสั่งผลิตตามสเปกลูกค้า (Custom Design Available)
  • มีบริการดูแลหลังการขาย และอะไหล่มาตรฐานรองรับระยะยาว
pdf Download
  • รายละเอียด
รายละเอียดสินค้า
เครื่องชาร์จแบตเตอรี่ : PM120-8TA | 120V 8ADC